• 5e673464f1beb

Sabis

LEDs

LEDs sune Diodes Emitting Light: kayan lantarki waɗanda ke canza makamashin lantarki kai tsaye zuwa haske ta hanyar motsin lantarki a cikin kayan diode.LEDs suna da mahimmanci saboda, saboda ingancin su da ƙarancin wutar lantarki, sun zama madadin mafi yawan hanyoyin haske na al'ada.

LED SMD

The Surface Mounted Device (SMD) LED LED shine 1 LED akan allon kewayawa, wanda zai iya kasancewa a tsakiyar wuta ko ƙaramin ƙarfi kuma ba shi da kulawa ga samar da zafi fiye da COB (Chips On Board) LED.SMD LEDs yawanci ana hawa akan Hukumar Kula da Sabis (PCB), allon kewayawa wanda ake siyar da ledojin ta injina.Lokacin da aka yi amfani da ƙaramin adadin LEDs tare da ƙaramin ƙarfi, rarraba zafi akan wannan PCB ba shi da kyau.Zai fi kyau a yi amfani da LED na tsakiya a wannan yanayin, saboda zafi yana da kyau a raba tsakanin LED da allon kewayawa.Dole ne hukumar kewayawa ta rasa zafi.Ana samun wannan ta hanyar sanya PCB akan bayanin martabar aluminum.Samfuran hasken wuta masu inganci na LED suna da bayanin martabar aluminium a waje domin yanayin yanayi ya kwantar da fitilar.Bambance-bambance masu rahusa an sanye su da kwandon filastik, tunda filastik yana da arha fiye da aluminum.Waɗannan samfuran kawai suna ba da ƙarancin zafi mai kyau daga LED zuwa farantin tushe.Idan aluminum bai rasa wannan zafi ba, sanyaya ya kasance matsala.

Lm/W

Matsakaicin lumen per watt (lm/W) yana nuna ingancin fitila.Mafi girman wannan darajar, ana buƙatar ƙarancin ƙarfi don samar da wani adadin haske.Da fatan za a lura idan an ƙaddara wannan ƙimar don tushen haske ko haske gaba ɗaya ko don LEDs da aka yi amfani da su a ciki.LEDs kansu suna da daraja mafi girma.Koyaushe akwai asara a cikin inganci, misali lokacin da ake amfani da direbobi da na'urorin gani.Wannan shine dalilin da ya sa LEDs na iya samun fitarwa na 180lm/W, yayin da fitarwa ga luminaire gaba ɗaya shine 140lm/W.Ana buƙatar masu kera su faɗi ƙimar tushen hasken ko hasken wuta.Fitar da hasken wuta yana da fifiko akan fitowar hasken haske, saboda ana tantance fitilun LED gaba ɗaya.

Halin wutar lantarki

Matsakaicin wutar lantarki yana nuna alaƙa tsakanin shigar wutar lantarki da ƙarfin da ake amfani da shi don ba da damar LED ɗin yayi aiki.Har yanzu akwai asara a cikin kwakwalwan LED da direbobi.Misali, fitilar LED ta 100W tana da PF na 0.95.A wannan yanayin, direba yana buƙatar 5W don aiki, wanda ke nufin 95W LED ikon da 5W direba.

UGR

UGR yana nufin Haɗin Glare Rating, ko ƙimar haske don tushen haske.Wannan ƙimar ƙididdiga ce don matakin makanta mai haske kuma yana da mahimmanci don tantance ta'aziyya.

CRI

Ma'anar CRI ko Launuka Mai Rarraba maƙasudi ne don tantance yadda launuka na halitta ke nunawa ta hasken fitila, tare da ƙimar ma'anar halogen ko fitilar wuta.

SDCM

Daidaitaccen Launi Matching (SDMC) shine ma'aunin ma'auni na bambancin launi tsakanin samfura daban-daban a cikin haske.Ana bayyana haƙurin launi a matakai daban-daban na Mac-Adam.

DALI

DALI yana nufin Interface Hasken Haske na Dijital kuma ana amfani dashi a cikin sarrafa haske.A cikin hanyar sadarwa ko mafita kadai, kowane mai dacewa ana keɓance adireshinsa.Wannan yana ba da damar kowace fitila ta kasance mai iya samun dama da kuma sarrafa ta daidaiku (a kashe - dimming).DALI na kunshe da wata mota mai waya 2 wacce ke aiki ban da wutar lantarki kuma ana iya fadada ta da motsi da na'urori masu haske da sauransu.

LB

Ana ƙara ambaton ma'aunin LB a cikin ƙayyadaddun fitila.Wannan yana ba da kyakkyawar alamar inganci, duka cikin sharuddan dawo da haske da gazawar LED.Ƙimar 'L' tana nuna adadin farfadowar haske bayan rayuwa.L70 bayan sa'o'in aiki 30,000 yana nuna cewa bayan awoyi na aiki 30,000, kashi 70% na hasken ya kasance.L90 bayan sa'o'i 50,000 yana nuna cewa bayan sa'o'in aiki 50,000, kashi 90% na hasken ya ragu, don haka yana nuna inganci sosai.Hakanan darajar 'B' tana da mahimmanci.Wannan yana da alaƙa da kashi wanda zai iya karkata daga ƙimar L.Wannan na iya zama misali saboda gazawar LEDs.L70B50 bayan sa'o'i 30,000 ƙayyadaddun bayanai ne na gama gari.Yana nuna cewa bayan sa'o'i 30,000 na aiki, kashi 70% na sabon darajar haske ya ragu, kuma matsakaicin 50% ya ɓace daga wannan.Ƙimar B ta dogara ne akan mafi munin yanayi.Idan ba a ambaci ƙimar B ba, ana amfani da B50.An ƙididdige fitilun PVTECH L85B10, wanda ke nuna ingancin fitilun mu.

Masu gano motsi

Na'urorin gano motsi ko na'urori masu auna firikwensin kasancewa kyakkyawan haɗin da za a yi amfani da su tare da hasken LED, saboda suna iya kunna da kashe kai tsaye.Irin wannan hasken yana da kyau a cikin zaure, ko bayan gida, amma kuma ana iya amfani dashi a wurare daban-daban na masana'antu da ɗakunan ajiya inda mutane ke aiki.Yawancin fitilun LED ana gwada su don tsira sau 1,000,000 na sauyawa, wanda ke da kyau don amfani da shekaru.Tukwici ɗaya: ya fi dacewa a yi amfani da na'urar gano motsi daban da mai walƙiya, tun da mai yiwuwa tushen hasken ya daɗe fiye da firikwensin.Bugu da ƙari, na'urar firikwensin rashin ƙarfi na iya hana ƙarin tanadin farashi.

Menene ma'anar zafin aiki?

Yanayin zafin aiki shine babban tasiri akan tsawon rayuwar LEDs.Shawarwar zafin jiki na aiki ya dogara da zaɓin sanyaya, direba, LEDs da gidaje.Dole ne a yi la'akari da naúrar gaba ɗaya, maimakon sassanta daban.Bayan haka, 'mafi ƙarancin hanyar haɗin gwiwa' na iya zama mai tantancewa.Ƙananan yanayin zafi suna da kyau don LEDs.Kwayoyin sanyaya da daskarewa sun dace musamman, saboda LEDs na iya kawar da zafi da kyau.Tun da an riga an samar da ƙarancin zafi tare da LED fiye da hasken al'ada, sanyaya kuma zai buƙaci ƙarancin ƙarfi don kula da zafinsa.Halin nasara-nasara!A cikin yanayi mai dumi, yanayin ya bambanta.Yawancin hasken wuta na LED yana da matsakaicin zafin aiki na 35°C, hasken PVTECH ya haura 65°C!

Me yasa ake amfani da ruwan tabarau sau da yawa a cikin hasken layi fiye da masu haskakawa.

LEDs suna da hasken haske da aka mayar da hankali, ba kamar fitilu na gargajiya ba waɗanda ke ba da haske akan kewayensa.Lokacin da aka samar da fitilun LED tare da masu haskakawa, yawancin hasken da ke tsakiyar katako ya bar tsarin ba tare da ya shiga cikin mai nunawa ba.Wannan yana rage matakin daidaitawa na hasken haske kuma yana iya zama sanadin makanta.Lens suna taimakawa wajen jagorantar kusan duk wani haske da ke fitowa daga LED.